logo
Select Language
Hindi
Bengali
Tamil
Telugu
Marathi
Gujarati
Kannada
Malayalam
Punjabi
Urdu
Oriya

​महिला आरक्षण विधेयक नामंजूर; महिलांच्या राजकीय हक्कांचा गळा घोटल्याची भावना

​प्रतिनिधी: मयूर कासार, रावेर
​नवी दिल्ली:
संसदेत महिलांना ३३ टक्के आरक्षण देण्याच्या दृष्टीने मांडण्यात आलेले महत्त्वाकांक्षी घटनादुरुस्ती विधेयक आज संसदेत फेटाळले गेले. राजकीय मतभेद आणि संख्याबळाच्या तांत्रिक पेचामुळे हे विधेयक नामंजूर झाल्याने देशभरातील महिला वर्गात निराशेचे आणि संतापाचे वातावरण निर्माण झाले आहे.
​राजकीय श्रेयवादात महिलांचे हित अडकले
​गेल्या अनेक वर्षांपासून प्रलंबित असलेले हे विधेयक आज मतदानासाठी पटलावर आले होते. मात्र, चर्चेदरम्यान 'आरक्षणात आरक्षण' म्हणजेच ओबीसी आणि अल्पसंख्याक महिलांसाठी स्वतंत्र तरतुदीच्या मुद्द्यावरून सभागृहात प्रचंड गोंधळ झाला. सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षांनी एकमेकांवर आरोप-प्रत्यारोप केले, ज्यामुळे मतदानाच्या प्रक्रियेत आवश्यक बहुमत मिळू शकले नाही.
​बातमीचे प्रमुख मुद्दे:
​बहुमताचा अभाव: घटनादुरुस्तीसाठी आवश्यक असलेले विशेष बहुमत (दोन-तृतीयांश) न मिळाल्याने विधेयक बारगळले.
​गदारोळ: सभागृहात काही सदस्यांनी कागदपत्रे फाडून अध्यक्षांच्या समोरील मोकळ्या जागेत धाव घेतली.
​भविष्य टांगणीला: विधेयक फेटाळले गेल्यामुळे आता आगामी निवडणुकांमध्ये महिलांना आरक्षणाचा लाभ मिळण्याची शक्यता धूसर झाली आहे.
​रावेर परिसरातही उमटले पडसाद
​महिला आरक्षण विधेयक फेटाळले गेल्याच्या बातमीने रावेर शहर आणि परिसरातही विविध चर्चांना उधाण आले आहे. स्थानिक महिला कार्यकर्त्यांनी या निर्णयाचा निषेध व्यक्त केला असून, राजकीय पक्ष महिलांच्या प्रश्नावर केवळ राजकारण करत असल्याची टीका केली आहे.
​बातमी: प्रतिनिधी मयूर कासार

1
0 views

Comment