Thane l दिवा रेल्वे फाटकामुळे नागरिक कायमस्वरुपी हैराण; उड्डाणपूल रखडल्याने संताप वाढला
Diva l ठाणे जिल्ह्यातील दिवा परिसरातील रेल्वे फाटकाचा प्रश्न पुन्हा एकदा ऐरणीवर आला आहे. दररोज हजारो नागरिकांना या फाटकामुळे मोठ्या प्रमाणात वाहतूक कोंडीचा सामना करावा लागत आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, दिवा रेल्वे फाटक दिवसातून सुमारे ३९ वेळा बंद होते, आणि प्रत्येक वेळी ८ ते १२ मिनिटांपर्यंत फाटक बंद राहते. यामुळे रस्त्यावर ८ ते ९ लाख वाहनांची हालचाल प्रभावित होते आणि प्रचंड ट्रॅफिक जॅम निर्माण होतो.
याच ठिकाणी उड्डाणपूल (ROB) उभारण्याची योजना अनेक वर्षांपासून प्रलंबित आहे. हा पूल गेल्या १०-१३ वर्षांपासून रखडलेला असून अद्याप पूर्णत्वास गेलेला नाही. परिणामी, नागरिकांना दररोज त्रास सहन करावा लागत आहे.
वाहतूक कोंडीमुळे केवळ वाहनचालकच नव्हे तर रुग्णवाहिका, शालेय विद्यार्थी आणि कामगार वर्ग देखील अडकून पडतात. काही वेळा तर या फाटकामुळे रेल्वे वाहतुकीवरही परिणाम होऊन गाड्यांना उशीर होतो, अशी तक्रार प्रवाशांनी केली आहे.
दरम्यान, महानगरपालिका प्रशासनाकडून उड्डाणपूल लवकर पूर्ण करण्याचे आश्वासन देण्यात आले असले तरी, कामाच्या संथ गतीमुळे नागरिकांमध्ये नाराजी वाढत आहे. काही सामाजिक संघटनांनी यावर आंदोलनाचा इशारा दिला आहे.