logo

२४/01/२०२६ ता.मालेगांव.जि.नाशिक मालेगाव तालुक्यातील दाभाडी गावाजवळ दुचाकी व मार्बल ने भरलेला ट्रक यांच्यात अपघात.

भीषण अपघात: ट्रकने उडवल्याने तरुणाने गमावले दोन्ही पाय; रस्ते सुरक्षेचा प्रश्न पुन्हा ऐरणीवर
नाशिक (प्रतिनिधी)
रस्त्यावरील बेशिस्त वाहतूक आणि अवजड वाहनांच्या निष्काळजीपणामुळे एका ३४ वर्षीय तरुणाला आपले दोन्ही पाय गमवावे लागल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. भरधाव येणाऱ्या एका ट्रकने दिलेल्या धडकेत हा तरुण गंभीर जखमी झाला असून, त्याच्या आयुष्याची मोठी हानी झाली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार,संबंधित तरुण आपल्या कामावरून दुचाकीने घरी परतत असताना समोरून येणाऱ्या एका ट्रकने त्याला जोरदार धडक दिली. धडक इतकी भीषण होती की तरुण ट्रकच्या चाकाखाली चिरडला गेला. स्थानिक नागरिकांनी तातडीने धाव घेऊन त्याला जवळच्या रुग्णालयात दाखल केले. मात्र, गंभीर दुखापतीमुळे डॉक्टरांना शस्त्रक्रिया करून त्याचे दोन्ही पाय कापावे लागले.
ट्रक चालकाचा निष्काळजीपणा
प्रत्यक्षदर्शींनी दिलेल्या माहितीनुसार, ट्रक चालक अत्यंत वेगात वाहन चालवत होता आणि वळणावर त्याचे नियंत्रण सुटले. जानेवारी २०२६ मध्ये रस्ते सुरक्षा अभियान राबवले जात असतानाही अशा घटना घडत असल्याने संताप व्यक्त केला जात आहे. पोलिसांनी आरोपी ट्रक चालकाविरुद्ध गुन्हा दाखल केला असून पुढील तपास सुरू आहे.
कुटुंबावर कोसळले संकट
पाय गमावलेला तरुण हा घरातील कर्ता मुलगा असून, या अपघातामुळे त्याच्या कुटुंबावर आभाळ कोसळले आहे. सामाजिक कार्यकर्त्यांनी आणि स्थानिकांनी शासनाकडे या तरुणाला जास्तीत जास्त आर्थिक मदत आणि कृत्रिम पाय बसवण्यासाठी सहकार्य करण्याची मागणी केली आहे.
रस्ते सुरक्षा नियम पाळण्याचे आवाहन
वाहतूक पोलिसांनी वाहनचालकांना वेगमर्यादेचे पालन करण्याचे आणि अवजड वाहने चालवताना अधिक काळजी घेण्याचे आवाहन केले आहे. महाराष्ट्र पोलीस आणि परिवहन विभागाने या अपघाताची गंभीर दखल घेतली आहे.



2
25 views