
10 कि.मी. फिट इंडिया सायकलिंग ड्राईव्ह नागपूर ग्रामीण पोलिसांनी दिला फिटनेस आणि पर्यावरणाचा दुहेरी संदेश
नागपूर जिल्हा:
प्रतिनिधी चंदू मडावी:
नागपूर सावनेर
दि. २४ ऑगस्ट: ‘फिटनेस की डोस – आधा घंटा रोज’ या घोषणेला प्रत्यक्षात आणत नागपूर ग्रामीण पोलिसांनी आज १० कि.मी.चा ‘फिट इंडिया सायकलिंग ड्राईव्ह’ यशस्वीरीत्या पार पाडला. पोलिस मुख्यालय, नागपूर ग्रामीण येथून सुरू झालेल्या या उपक्रमात पोलीस अधिकारी, कर्मचारी यांच्यासह स्थानिक नागरिक, विद्यार्थी आणि महिलांचाही उत्स्फूर्त सहभाग दिसला, ज्यामुळे हा उपक्रम केवळ पोलिसांपुरता मर्यादित न राहता एका भव्य सामाजिक चळवळीत रूपांतरित झाला.
सकाळच्या आल्हाददायक वातावरणात पोलिसांनी ‘आरोग्य राखा, फिट राहा’ अशा घोषणा देत सायकलिंगला सुरुवात केली. या उपक्रमात सहभागी झालेल्या सर्वांच्या चेहऱ्यावर उत्साह आणि सकारात्मक ऊर्जा स्पष्टपणे दिसत होती. यात केवळ फिटनेसचा संदेशच नव्हता, तर सायकलिंग हे प्रदूषणमुक्त वाहतुकीचे एक उत्तम साधन आहे, हे देखील अधोरेखित करण्यात आले.
या प्रसंगी नागपूर ग्रामीणचे पोलीस अधीक्षक म्हणाले, “समाजात सकारात्मकता आणि आरोग्याचा संदेश पोहोचवण्यासाठी प्रत्येक नागरिकाने दिवसातून किमान अर्धा तास व्यायाम, सायकलिंग किंवा योगासारख्या शारीरिक क्रियाकलापांसाठी देणे आवश्यक आहे. पोलीस दलातील प्रत्येक अधिकारी तंदुरुस्त राहिल्यासच समाजाची सुरक्षा अधिक कार्यक्षमतेने करता येईल.”
या सायकलिंग ड्राईव्हमुळे तरुणांमध्ये आरोग्य आणि खेळाविषयी नवी प्रेरणा निर्माण झाली आहे. प्रदूषण कमी करण्याच्या दृष्टीने सायकलिंगचा वापर वाढावा, असा संदेशही यातून देण्यात आला. हा उपक्रम केवळ एका दिवसापुरता मर्यादित नसून, एक निरोगी समाज घडवण्यासाठीच्या दिशेने टाकलेले एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.