आगारदांडा ग्रामपंचायतीत बनावट नळ कनेक्शन प्रकरण? ग्रामस्थांची नावे वापरून सरकारी पोर्टलवर खोटी माहिती अपलोड केल्याचा गंभीर आरोप
मुरुड: आगारदांडा ग्रामपंचायतीत ग्रामस्थांच्या नावाने बनावट नळ कनेक्शन दाखवल्याचा गंभीर आरोप समोर आला आहे. रहिवासी साकीब मुश्ताक गजगे यांनी गटविकास अधिकारी आणि पंचायत समिती मुरुड यांच्याकडे लेखी तक्रार दाखल केली आहे. त्यांच्याद्वारे म्हटलं की, ग्रामपंचायतीच्या अधिकृत अॅप आणि वेबसाईटवर अनेक ग्रामस्थांच्या नावांवर नळ कनेक्शन दाखवले गेले आहेत, पण प्रत्यक्षात अनेकांच्या घरी पाणी कनेक्शन नाही. काही ठिकाणी एकाऐवजी दोन ते तीन कनेक्शन दाखवण्यात आले आहेत.
साकीब मुश्ताक गजगे यांनी स्वतःच्या कुटुंबाचा उल्लेख करत सांगितले की, त्यांच्याशिवाय त्यांच्या आई आणि बहिणीच्या नावावरही नळ कनेक्शन दाखवले गेले आहे, जरी प्रत्यक्षात तसं नाही. या बनावट डेटामुळे शासनाला दिशाभूल होत असल्याचा आरोप ग्रामस्थांनी केला आहे. या प्रकरणात माहिती तंत्रज्ञान कायदा आणि भारतीय न्याय संहिता यांच्या विविध कलमांनुसार गुन्हा दाखल करण्याची मागणी केली गेली आहे. पोलीस अधीक्षक रायगड, जिल्हाधिकारी रायगड, मुख्य कार्यकारी अधिकारी जिल्हा परिषद रायगड आणि तहसीलदार मुरुड यांनाही तक्रारी पाठवण्यात आल्या असून जिल्हास्तरावर चौकशी होण्याची शक्यता आहे.
या प्रकरणामुळे ग्रामस्थांमध्ये संताप निर्माण झाला असून, "खोटी ऑनलाइन नोंदणी करून शासनाचा निधी वळवला गेला का?" असा सवाल उपस्थित झाला आहे. प्रशासन या आरोपांची निष्पक्ष चौकशी करून संबंधितांवर कारवाई करेल की नाही, याकडे संपूर्ण मुरुड तालुक्याचे लक्ष लागले आहे.